JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA MAJI

TAARIFA KWA UMMA

Maendeleo ya Kuanzishwa kwa Wakala wa Maji na Usafi wa Mazingira Vijijini

Katika kuimarisha usimamizi wa sekta ya maji vijijini, Serikali imeanzisha Wakala wa

wilaya/halmashauri zote nchini.

Katika kipindi cha Mwezi Julai hadi Oktoba, 2019 jumla ya miradi ya maji 69
imekamilika yenye vituo vya kuchotea maji 1549 na ambayo inahudumia watu 412,250. Kwa
ujumla kasi ya usimamizi wa miradi imeongezeka tangu kuanza kazi kwa RUWASA ambapo
sasa wastani wa maendeleo ya miradii ni aslimia 64 ukilinganisha na asilimia 53 wakati
RUWASA inaanza.

Kwa ujumla, katika kipindi cha robo ya kwanza ya utekelezaji wa Bajeti ya mwaka
2019/2020 jumla ya miradi 108 imelipwa jumla ya shilingi bilioni 14.2. Miradi hii inatarajiwa
kuhudumia wananchi wapatao 1,120,623 katika maeneo ya vijijini.

Ili kuendelea kuimarisha usimamizi wa miradi ya maji vijijini, Wizara ya Maji imefanya
mabadiliko ya uongozi wa RUWASA katika mikoa na wilaya. Katika mabadiliko haya
tumechukua hatua zifuatazo:

(i) Tumetengua baadhi ya Mameneja wa Mikoa na Wilaya na kuwapangia vituo
vipya vya kazi kama wahandisi wa kawaida.

(i) Kuhamisha vituo vya kazi baadhi ya Mameneja wa Mikoa na Wilaya.

(iii) Kufanya uteuzi wa Mameneja ngazi ya mikoa na wilaya ili kujaza nafasi ya

waliotenguliwa.

Mabadiliko haya yameonyeshwa katika jedwali lililogmbatishwa.
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